ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ทำไมมันเป็นแบบนี้ครับ

Monaliza
    Monaliza
    PSsix Member Super Class III

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/10/2010

ทำไมมันเป็นแบบนี้ครับ Empty ทำไมมันเป็นแบบนี้ครับ

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 13/12/10, 09:22 am

ผมทำโปรแกรมตัวหนึ่งมันแปลกตรงที่ว่ามันกิน
    แรมลดลงเรื่อย ๆ
    ตอนกดรันครั้งแรกกินแรมประมาณ5000ทิ้งไว้สักวันหนึ่งกินแรมประมาณ2000
    แต่ตัวโปรแกรมก็ยังทำงานอยู่ไม่มีอะไรผิดปกติ
    ทำไมมันลดลงแต่ถ้าปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่ก็จะกลับมา5000เหมือนเดิม
    จะมีผลกระทบอะไรไหมครับเพิ่งเคยเจอแบบนี้
    Monaliza
    Monaliza

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/10/2010

ทำไมมันเป็นแบบนี้ครับ Empty Re: ทำไมมันเป็นแบบนี้ครับ

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 13/12/10, 09:30 am

หมายเหตุเป็นการเปิดดูจาก Task manager นะครับว่าprocess ตัวโปรแกรมนั้นกินแรมประมาณเท่าไร

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 03:22 pm