ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ

polamin_thrash
    PSsix Member
    PSsix Member

สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/11/2010

สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ Empty สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ

ตั้งหัวข้อ by polamin_thrash 25/12/10, 12:09 am

คือ มัน ไม่รู้จะไปอ่าน ที่ไหนต่อ อะครับ ว่างๆ ก็เปิด ในhelp ช่วยมัน จำไม่ค่อยได้เท่าที่มีสอนในเว็บ
    เลยอยากรู้วิธีให้เก่งกว่านี้นะครับ สอนพิเศษได้ไหมละ55
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ Empty สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ Empty สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ Empty Re: สงสัยว่า ตามอ่านวิธีใช้ auto it ในเว็บหมดแล้วอยากเก่งกว่านี้ ต้องทำงัยครับสอนเป็นพิเศษได้ปะ

ตั้งหัวข้อ by POS 25/12/10, 09:48 pm

อยากเก่ง ไม่มีสอนพิเศษครับ ต้องศึกษาเอง แต่ขอบอกไว้ก่อนมันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดหรอกนะครับ

แม้แต่คำสั่งที่มีอยู่ใน Help ก็ไม่ใช่คำสั่งทั้งหมด เพราะยังมีคำสั่งซ้อนลึกไปอีกชั้น ไม่มีสอน ไม่มีอธิบายกัน เรื่องเหล่านี้ต้องศึกษาระบบ Windows ขั้นสูงดูว่ามันมีอะไร ทำงานอย่างไร(ขั้นสูง หมายถึงสูงจริงๆ ไม่ใช่ทิปเทคนิค Windows ที่ชอบเขียนต่อท้ายว่า ขั้นสูง ขั้นเทพ ฯลฯ)

เมื่อศึกษา Windows จนเข้าใจในระดับที่ว่านี้ คุณจะสามารถกำหนดให้ AutoIt มองผ่าน Windows ผ่านทางเส้นทางพิเศษ เพื่อเอื้อมมือเข้าไปสัมผัสบางสิ่งที่มีแค่บางคนเท่านั้นเข้าไปได้ เพราะต้องใช้เวลาและความมุ่งมั่นยาวนานในการศึกษาเอง (ศึกษาด้วยตัวเองจนเข้าใจ ไม่ใช่อ่านตามคนอื่นเขียนบอกแล้วทำตาม)

มีคนมากมายที่สำเร็จและเข้าใจในเรื่องที่ว่านี้ และมีจำนวนมากต่อมาก ท้อถอยละทิ้งไป ไม่ใช่เรื่องผิดหรืออะไรหรอกครับ เพราะแต่ละคนมีความพยายามมุ่งมั่นไม่เท่ากัน บางคนอาจเกิดมาเพื่อทำอะไรสักอย่างหนึ่งให้ดีได้ แต่บางคนนั้นไม่ใช่ หาสิ่งที่เหมาะกับตัวเองแล้วทำไป ก็แค่นั้น อย่าไปคิดมาก ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ลองทำดูก่อนค่อยตัดสินใจ

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 12:56 pm