ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

ความคิดเห็น

PJTONz
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความคิดเห็น Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 28/12/2010

ความคิดเห็น Empty ความคิดเห็น

ตั้งหัวข้อ by PJTONz 29/12/10, 04:56 pm

พอดีได้ใช้ PSsix Auto Comment Hi5 อ่าครับ..สุดยอดมาก ใช้งานได้ดีมากเลยครับ

แต่ติดตรงที่ PSsix Auto Comment Hi5 จะเปิด hi5 ใน IE อ่าครับ พอดีผมไม่เข้าใจตรงนี้นิดหน่อย...

เนื่องจาก ส่วนใหญ่ผมใช้ FF ตลอดอ่าครับ เล่นแฟลชไวมาก มีความรู้สึกว่าเข้าเว็บไวกว่า IE

จึงอยากลองให้ทำ PSsix Auto Comment Hi5 แบบตัวโปรแกรมเปิด hi5 ใน FF ดูอ่าครับ

ครับขอบคุณครับ

ปล.เพื่อจะมีเวอร์ชั่น FF ออกมา ^^
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ความคิดเห็น Empty ความคิดเห็น Empty ความคิดเห็น Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ความคิดเห็น Empty Re: ความคิดเห็น

ตั้งหัวข้อ by POS 30/12/10, 01:21 am

ถ้าทำต้องเปลี่ยนโค้ดโปรแกรมทั้งหมดครับ เพราะระบบภายในของ IE กับ FF ไม่เหมือนกัน ซึ่งจะทำให้เสียเวลามากและผู้ใช้บางเครื่องบางคนก็ไม่ได้ใช้ FF ครับ (โดยเฉพาะร้านเน็ตส่วนใหญ่ก็ใช้ IE ที่ติดมากับวินโดวส์)

ดังนั้นจึงทำแค่ IE เท่านั้น เพื่อประหยัดเวลาในการพัฒนาโปรแกรม ไม่ต้องทำสองทาง

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 02:42 am