ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

4 posters

วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์

Ozaka
    สมาชิกทั่วไป

วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory  ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ Empty วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory  ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 22/06/2013

วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory  ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ Empty วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์

ตั้งหัวข้อ by Ozaka 11/08/13, 07:37 am

คือผมอ่านค่า memory เป็นแค่แบบ ค่าที่เปลี่ยนไปหนะครับ แบบว่าดูค่าที่เปลี่ยนไปแล้วหาตำแหน่งนั้น
    แต่ถ้าเป็นตำแหน่งของค่าอื่นที่มันไม่ได้เปลี่ยนผมหาไม่เป็นเลย ใครที่รู้วิธีช่วยสอนผมทีครับ หรือ ใครรู้จัก
    โพสตอบที่ทำนองนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ เสริมไว้อีกอย่างหนึ่ง คือ ผมอยากได้วิธีหยุดค่า memory
    ที่มันแรมด้อมให้มันเลิกแรนด้อมนี่ทำยังไงครับ (เหมือนกับกด Unrandom ใน CE)
    flapjack
    flapjack
    PSsix Member Super Class III
    PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
    ความนิยม : 75
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory  ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ Empty Re: วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์

ตั้งหัวข้อ by flapjack 13/08/13, 04:55 pm

ค่า memory นี้หมายถึง Address ของ CE ใช่ไหมครับ (ผมยัง งง อยู่)
    ถ้าใช้
    ค่า Address ที่เราหามีการเปลี่ยนแปลงตลอด ลองให้หาแบบ pointer ดูน่ะครับ
    [You must be registered and logged in to see this link.]
    loveapple244
    PSsix Member Super Class II
    PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 9
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/07/2011

วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory  ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ Empty Re: วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์

ตั้งหัวข้อ by loveapple244 18/08/13, 10:05 am

พอยเตอร์คือต้นฉบับของชนิดข้อมูล เป็นชนิดข้อมูลที่สร้างจากข้อมูลมาตรฐานชนิดหนึ่งค่าของมันก็คือตำแหน่งของ Address โดยของ CE มันใช้ค่าของ Pointer Values(พอยเตอร์ในรูปตัวแปร)
    Ozaka

วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory  ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ Empty วอนผู้รู้สอนการอ่านค่า memory  ของเกมเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ Empty
    เข้าร่วมเมื่อ : 22/06/2013

ตั้งหัวข้อ by Ozaka 18/08/13, 04:55 pm

คือผมอยากให้มันหาค่า memory ที่เป็นค่าความเสียหายหนะครับ จะได้ปรับเป็น 0 เพื่อให้มอนสเตอร์ ตีแค่ 0
    หรือแบบ miss อะไรทำนองนี้ ควรใช้วิธีไหนหรอครับ
    thegope321
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

เข้าร่วมเมื่อ : 19/08/2013

ตั้งหัวข้อ by thegope321 19/08/13, 01:10 pm

-*-

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 05:20 am