ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ

soziie
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ Empty
    ความนิยม : 1
    เข้าร่วมเมื่อ : 10/12/2011

รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ Empty รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ

ตั้งหัวข้อ by soziie 12/11/13, 08:36 pm

คือสมมติว่าีนี่เป็นหน้าต่างเกมนะครับ

รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ Rgame

ถ้าผมอยาก สั่งให้เมาส์คลิกตรงบริเวณ title bar ของหน้าต่างตัวเกมอะครับ แบบกำหนดตายตัวไว้เลยได้หรือเปล่าไม่ว่าจะขยับหน้าต่างไปทางไหน เมาส์ก็จะไปคลิกที่ title bar เหมือนเดิมอ่าครับ

รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ Game2

(รบกวนถามอีกเรื่องนะครับ  พอจะมีคำสั่งที่สั่งให้เมาส์นั้นคลิกซ้ายค้างไว้สัก 1 - 2 วินาทีหรือเปล่าครับ)

ขอบคุณคราบบ
    flapjack
    flapjack
    PSsix Member Super Class III
    PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
    ความนิยม : 75
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ Empty Re: รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ

ตั้งหัวข้อ by flapjack 13/11/13, 02:05 am

ถ้าจะขยับหน้าต่าง ลองใช้คำสั่ง WinMove ดูไหมครับ
    (แต่ถ้าไม่ได้ ก็ต้องดึงค่าหน้าต่างของโปรแกรมนั้นแล้วมาคำนวณให้เมาส์ไปคลิกขยับเองล่ะครับ)

ส่วนคลิกเมาส์ค้าง
    ก็คำสั่ง ตามข้างนี้เลยครับ รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ JFBQ00224070614A
    Code:

MouseDown("left")
    Sleep(1000)
    MouseUp("left")

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 12:57 pm