ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

รบกวนถามเรื่อง การเปลี่ยนภาษา th/en ใน autoit หน่อยครับ

Timekeeper
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนถามเรื่อง การเปลี่ยนภาษา th/en ใน autoit หน่อยครับ Empty รบกวนถามเรื่อง การเปลี่ยนภาษา th/en ใน autoit หน่อยครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 08/03/2012

รบกวนถามเรื่อง การเปลี่ยนภาษา th/en ใน autoit หน่อยครับ Empty รบกวนถามเรื่อง การเปลี่ยนภาษา th/en ใน autoit หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Timekeeper 22/04/14, 03:22 pm

อยากให้ช่วยแนะนำที่ครับ

ปัญหาคือ :  ผม รัน ai แล้วมันไม่ยอมทำงาน..ถ้าไม่เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนครับ

เช่น ผมสั่งให้กด สกิล 1 =>   Send("1") หรือ Send("ASC 49")
    ** มันก็ไม่ยอมทำงานครับ นอกจากจะเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนสั่งรันโปรแกรม

ผมอยากทราบว่าพอจะมีวิธีไหนที่จะให้โปรแกรมทำงานเป็นภาษาอังกฤษตั้งแต่เริ่มรันโปรแกรม จนจบโปรแกรมครับ

โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนรันโปรแกรม

ถึงเป็นปัญหาเล็กน้อย... แต่ก็อยากทราบวิธีแก้ไขครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 02:28 am