ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร

Anothor
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร Empty ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 24/04/2014

ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร Empty ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร

ตั้งหัวข้อ by Anothor 07/07/14, 11:24 pm

ต้องใช้คำสั่งอะไรถึง จะทำให้โปรแกรมของเราทำงานได้ พร้อมกับโปรแกรมอย่างอื่น

เช่นผมเปิดโปรแกรมที่ผม เขียนมาแล้วผับหน้าจอไว้ จากนั้นผมก็ไปเปิดโปรแกรมอื่น เช่น เกมส์

แต่โปรแกรมที่ผมเขียนที่ผับไว้ก็สามารถใช้งานได้ได้ อะครับ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่งถ้าไม่เข้าใจ

บอกได้นะ
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร Empty ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร Empty ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร Empty Re: ผมอยากทราบว่า ต้องใช้คำสั่งอะไร

ตั้งหัวข้อ by POS 15/07/14, 07:43 pm

คำสั่ง ControlClick สำหรับคลิก และ ControlSend สำหรับส่งคีย์ แต่โดยปกติจะไม่สามารถทำงานได้ครับเพราะหน้าต่างโปรแกรมส่วนใหญ่จะต้องอาศัยการเปิดหน้าจอขึ้นมาถึงจะยอมให้มีการส่งค่ากดคีย์ ค่าคลิกเม้าส์ไปที่หน้าจอโปรแกรมนั้นๆ ได้

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 08:35 am