ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite

malibu_1036
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite Empty ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 13/03/2015

ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite Empty ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite

ตั้งหัวข้อ by malibu_1036 13/03/15, 06:24 pm

Global $GameHD

Func _PSsixLoadH($gtitle)
    $GameHD = WinGetHandle($gtitle)
    If @error Then
    MsgBox(4096, "Error", "no comment")
    Else
    Return 1
    EndIf
    EndFunc

If _PSsixLoadH("BlueStacks App Player") Then WinActivate($GameHD)

ControlClick ($GameHD, "", "","left",10,334,518)
    ControlClick ($GameHD, "", "","left",10,689,620)
    ControlClick ($GameHD, "", "","left",10,381,320)
    ControlClick ($GameHD, "", "","left",10,334,518)
    ControlClick ($GameHD, "", "","left",10,578,572)
    ControlClick ($GameHD, "", "","left",10,590,620)
    Return 100

อันนี้คือที่ผมลองเขียนเองครับ แต่สิ่งที่ผมทำไม่ได้คือ ผมอยากให้ scite ตัวนี้ run ต่อไปเรื่อยๆ อะครับ พอเวลาผมกด run มัน จะ คลิกเมาส์ให้ผมแค่ทีเดียวครับ ถ้าอยากจะให้ ทำต่อ ผมต้องกด รัน อีกครั้ง มันก็จะ คลิกเมาส์ให้ผมแค่ทีเดียวเช่นเคย em229 ขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ผู้รู้ ชี้แนะให้ผมที่ครับ ปล. ขอบพระคุณมากๆครับ
    flapjack
    flapjack
    PSsix Member Super Class III
    PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
    ความนิยม : 75
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite Empty Re: ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite

ตั้งหัวข้อ by flapjack 14/03/15, 03:06 pm

ลองศึกษาเรื่อง loop  ดูน่ะครับ ลิงค์ตามนี้ครับ
    แล้วลองมาประยุกต์ใน code ดู เช่น
    Code:

For  $i= 1 to 100
       Next
    oukiii

ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 18/03/2015

ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite Empty Re: ขออนุญาติรบกวนผู้รู้ครับบอกผมหน่อยครับผมมือใหม่ หัดเขียน scite

ตั้งหัวข้อ by oukiii 26/03/15, 05:06 pm

while 1
    WEnd

อันนี้จะเป็นการลูปเรื่อยๆครับ

เวลาขณะนี้ 28/03/24, 11:08 pm