ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

ช่วยดูโค้ดทีครับ - ผู้รู้แนะนำทีครับ

onekungza1234
    onekungza1234
    PSsix Member
    PSsix Member

ช่วยดูโค้ดทีครับ  - ผู้รู้แนะนำทีครับ  Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 04/11/2010

ช่วยดูโค้ดทีครับ  - ผู้รู้แนะนำทีครับ  Empty ช่วยดูโค้ดทีครับ - ผู้รู้แนะนำทีครับ

ตั้งหัวข้อ by onekungza1234 08/02/11, 09:49 pm

รายระเอียดดังนี้ครั้บ

เกี่ยวกับเกม

ตัวเกมเป็นเกม RYL
    เวป [You must be registered and logged in to see this link.]
    เกมเก็บเวล ธรรมดา ครับ

วัตถุประสง
    ปั้มตัง

วิธีปั้ม
    กด ชื้อ ของที่ร้านNPC( ของสุ่ม )
    และขายกลับร้านNPC
    สมมุท สุ่มของราคา 400
    ได้ของ ออฟ +5
    ขายกลับ ราคา 500000
    -นี่แหละครับ ปั้มตัง

ปัญหา

พอเขียน สคลิป เสร็จ
    ยังไม่เปิดเกม
    โปรแกรมทำงาน ปกติ

พอเข้าเกม (เข้าเล่น)
    โปรแกรมไม่ทำงาน

-เหมือนติด nPro เกมการ์ด (หรือป่าว )
    ได้ยินมาว่า เกมการ์ด ป้องกัน ออโต้เม้า

รบกวนคนรู้ ช่วยดูให้ทีครับ

-ผมไม่ได้ประกาศตัวแปร โกลเบลฺ (หรือป่าว)
    -และผมก้อไม่ได้ใช้คำสั่ง โฟกัสไปที่ตัวเกม (หรือป่าว)
    -สงสัย+พึ่งหัดทำ (ได้แค่นี้ก้อ เยอะละครับ)

นี่โค้ดที่ผมเขียนได้
    (พึ่งหัดครับ )

HotKeySet("{Space}", "Pause")
    HotKeySet("{ESC}", "stop")

Global $pssix
    Func Pause()
    $pssix = Not $pssix
    While $pssix
    Sleep(500)
    ToolTip('หยุดชั่วคราว', 0, 0)
    WEnd
    ToolTip("")
    EndFunc
    Func stop()
    ToolTip('ปิดโปรแกรม', 0, 0)
    Exit
    EndFunc

While 1

;คลิกขวา
    MouseClick("Right",1292, 227,1,18);(ตำแหน่งที่ต้องการ,ตำแหน่งที่ต้องการ,จำนวนครั้งที่คลิก,ความเร็วในการเคลื่อนที่ของเมาท์)
    Sleep(2045);หยุดหน่วยเป็นวินาที
    ;คลิกขวา
    MouseClick("Right",1438, 481,1,54);(ตำแหน่งที่ต้องการ,ตำแหน่งที่ต้องการ,จำนวนครั้งที่คลิก,ความเร็วในการเคลื่อนที่ของเมาท์)
    Sleep(1864);หยุดหน่วยเป็นวินาที
    ;คลิกซ้าย
    MouseClick("Left",832, 469,3,26);(ตำแหน่งที่ต้องการ,ตำแหน่งที่ต้องการ,จำนวนครั้งที่คลิก,ความเร็วในการเคลื่อนที่ของเมาท์)
    Sleep(752);หยุดหน่วยเป็นวินาที
    ;คลิกขวา
    MouseClick("Right",1292, 226,1,75);(ตำแหน่งที่ต้องการ,ตำแหน่งที่ต้องการ,จำนวนครั้งที่คลิก,ความเร็วในการเคลื่อนที่ของเมาท์)
    Sleep(1548);หยุดหน่วยเป็นวินาที
    ;คลิกขวา
    MouseClick("Right",1438, 481,1,54);(ตำแหน่งที่ต้องการ,ตำแหน่งที่ต้องการ,จำนวนครั้งที่คลิก,ความเร็วในการเคลื่อนที่ของเมาท์)
    Sleep(1864);หยุดหน่วยเป็นวินาที
    ;คลิกซ้าย
    MouseClick("Left",832, 469,3,26);(ตำแหน่งที่ต้องการ,ตำแหน่งที่ต้องการ,จำนวนครั้งที่คลิก,ความเร็วในการเคลื่อนที่ของเมาท์)
    Sleep(752);หยุดหน่วยเป็นวินาที
    ;คลิกขวา
    MouseClick("Right",1292, 227,1,18);(ตำแหน่งที่ต้องการ,ตำแหน่งที่ต้องการ,จำนวนครั้งที่คลิก,ความเร็วในการเคลื่อนที่ของเมาท์)
    Sleep(2045);หยุดหน่วยเป็นวินาที
    ;คลิกขวา
    ;คลิกซ้าย
    ;คลิกขวา
    ;คลิกขวา
    ;คลิกซ้าย

WEnd

[You must be registered and logged in to see this link.]
    scanditionx
    scanditionx
    PSsix Member Class III
    PSsix Member Class III

PSsix Game Coder
    เข้าร่วมเมื่อ : 02/10/2010

ช่วยดูโค้ดทีครับ  - ผู้รู้แนะนำทีครับ  Empty Re: ช่วยดูโค้ดทีครับ - ผู้รู้แนะนำทีครับ

ตั้งหัวข้อ by scanditionx 08/02/11, 10:20 pm

เพิ่มนี่เข้าไปครับ

Func _Run()
    WinActivate ('Battle of ImmortalsBeta Version') > ลองศึกษาคำสั่งนี้ดูครับ กด F1 ดูครับ
    Return
    EndFunc

ดูจากที่ผมโพสด้านบนมันมีครบครับลองศึกษาดู

ปล.บางเกมมันมีโปรป้องกัน บางเกมอาจไม่ได้นะครับ
    thejokei2
    thejokei2
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

ช่วยดูโค้ดทีครับ  - ผู้รู้แนะนำทีครับ  Empty
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/02/2011

ช่วยดูโค้ดทีครับ  - ผู้รู้แนะนำทีครับ  Empty Re: ช่วยดูโค้ดทีครับ - ผู้รู้แนะนำทีครับ

ตั้งหัวข้อ by thejokei2 17/03/11, 10:49 am

ผมคิดว่ามันคงเหมือน rohan นะคับ ถ้าหากเราเขียนบอทไปตอนยุเทสทอป มันทำงาน พอเมาส์เลือนเข้าไปในตัวเกมส์ มันนิ่ง
    เหตุเป็นเพราะ ตัวเกมส์มันมีระบบป้องกันไว้
    ทางแก้ที่ผมใช้คือ ลงวินโดว์ win7 64 bit ครับ(ผู้รู้แนะนำมาอีกที )
    ผมกะสามารถบอทได้แล้วคับ (ไม่แน่จัยว่าเกมส์ที่คุณเล่นจาได้มั้ยนะ)

เวลาขณะนี้ 28/03/24, 05:52 pm