ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ

yodsapon.pea
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 10/02/2016

สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ Empty สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ

ตั้งหัวข้อ by yodsapon.pea 30/03/16, 11:56 pm

ประเด็นคือ ผมเขียนบอทขึ้นมา 1 ฟังก์ชั่น มาทำงาน แต่บอทต้องรับข้อมูลมาจากอีกแผนกนึง ซึ่งถ้าแผนกนั้นส่งข้อมูลมาผิดระบบจะ alert แจ้งเตือน (แต่ถ้าข้อมูลมาถูกบอทจะทำงานถูกต้อง) ซึ่งปัญหานี้ทำให้บอทผมเอ๋ออ
    มีวิธีไหนไหมครับที่จะเช็คว่า เกิดสถานะการณ์ผิดปกติแล้ว
    เป็นไปได้ไหม ที่จะเขียนให้เช็คหน้าจอตลอดเวลาว่ามีสีแดง ไหม ถ้ามีสีแดงให้หยุดทำงาน พร้อมกับ ให้บอททำงานปกติ ทำแบบคู่ขนานกัน มันสามารถทำได้ไหมครับ หรือมีวิธีไหนแนะนำได้บ้าง ขอบคุณมากครับ
    sak
    sak
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/11/2017

สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ Empty Re: สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ

ตั้งหัวข้อ by sak 27/11/17, 03:19 am

yodsapon.pea พิมพ์ว่า:

ประเด็นคือ ผมเขียนบอทขึ้นมา 1 ฟังก์ชั่น มาทำงาน แต่บอทต้องรับข้อมูลมาจากอีกแผนกนึง ซึ่งถ้าแผนกนั้นส่งข้อมูลมาผิดระบบจะ alert แจ้งเตือน (แต่ถ้าข้อมูลมาถูกบอทจะทำงานถูกต้อง)  ซึ่งปัญหานี้ทำให้บอทผมเอ๋ออ
    มีวิธีไหนไหมครับที่จะเช็คว่า เกิดสถานะการณ์ผิดปกติแล้ว
    เป็นไปได้ไหม ที่จะเขียนให้เช็คหน้าจอตลอดเวลาว่ามีสีแดง ไหม ถ้ามีสีแดงให้หยุดทำงาน พร้อมกับ ให้บอททำงานปกติ ทำแบบคู่ขนานกัน มันสามารถทำได้ไหมครับ หรือมีวิธีไหนแนะนำได้บ้าง ขอบคุณมากครับ

ผมคิดว่า.. สามารถทำได้นะ เพียงแต่ว่า จะออกแบบเขียนคำสั่งอย่างไร ให้สามารถทำงานตามที่เราต้องการ

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 03:38 pm