ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ

Share

yodsapon.pea
มือใหม่เพิ่งสมัคร
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 10/02/2016

สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ

ตั้งหัวข้อ by yodsapon.pea on 30/03/16, 11:56 pm

ประเด็นคือ ผมเขียนบอทขึ้นมา 1 ฟังก์ชั่น มาทำงาน แต่บอทต้องรับข้อมูลมาจากอีกแผนกนึง ซึ่งถ้าแผนกนั้นส่งข้อมูลมาผิดระบบจะ alert แจ้งเตือน (แต่ถ้าข้อมูลมาถูกบอทจะทำงานถูกต้อง) ซึ่งปัญหานี้ทำให้บอทผมเอ๋ออ
มีวิธีไหนไหมครับที่จะเช็คว่า เกิดสถานะการณ์ผิดปกติแล้ว
เป็นไปได้ไหม ที่จะเขียนให้เช็คหน้าจอตลอดเวลาว่ามีสีแดง ไหม ถ้ามีสีแดงให้หยุดทำงาน พร้อมกับ ให้บอททำงานปกติ ทำแบบคู่ขนานกัน มันสามารถทำได้ไหมครับ หรือมีวิธีไหนแนะนำได้บ้าง ขอบคุณมากครับ
sak
PSsix Member Class II
PSsix Member Class II

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 26/11/2017

Re: สอบถามครับ มีวิธีให้บอทรู้ไหมครับเมื่อหน้าจอผิดปกติบนหน้าจอ

ตั้งหัวข้อ by sak on 27/11/17, 03:19 am

yodsapon.pea พิมพ์ว่า:

ประเด็นคือ ผมเขียนบอทขึ้นมา 1 ฟังก์ชั่น มาทำงาน แต่บอทต้องรับข้อมูลมาจากอีกแผนกนึง ซึ่งถ้าแผนกนั้นส่งข้อมูลมาผิดระบบจะ alert แจ้งเตือน (แต่ถ้าข้อมูลมาถูกบอทจะทำงานถูกต้อง)  ซึ่งปัญหานี้ทำให้บอทผมเอ๋ออ
มีวิธีไหนไหมครับที่จะเช็คว่า เกิดสถานะการณ์ผิดปกติแล้ว
เป็นไปได้ไหม ที่จะเขียนให้เช็คหน้าจอตลอดเวลาว่ามีสีแดง ไหม ถ้ามีสีแดงให้หยุดทำงาน พร้อมกับ ให้บอททำงานปกติ ทำแบบคู่ขนานกัน มันสามารถทำได้ไหมครับ หรือมีวิธีไหนแนะนำได้บ้าง ขอบคุณมากครับ

ผมคิดว่า.. สามารถทำได้นะ เพียงแต่ว่า จะออกแบบเขียนคำสั่งอย่างไร ให้สามารถทำงานตามที่เราต้องการ

เวลาขณะนี้ 18/08/18, 12:05 am