ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

aut
scanditionx
6 posters

เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ

scanditionx
    scanditionx
    PSsix Member Class III
    PSsix Member Class III

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 02/10/2010

เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ Empty เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ

ตั้งหัวข้อ by scanditionx 06/10/10, 11:01 am

อยากดึงข้อมูลของแถบ Hp,Mp ออกมาโชว์ที่ ตัวโปรแกรมที่ต้องเริ่มยังไงครับ

ผมทำได้แต่โดยใช้ สคริป Pixelgetcollor แต่มีปัญหาอยู่ว่า เวลาเราปรับหน้าจอของเกม
    ตำแหน่งของ X,Y มันเปลี่ยนเลยทำให้โปรแกรมทำงานมั่ว แต่ที่อยากทำใหม่คือ
    -อยากทำหน้าจอของตัวโปรแกรม โชว์เป็น GUI โดยมีแถบเลือด และ แถบมานา
    -ใช้คำสั่ง Pixelgetcollor เช็คที่ตำแหน่ง ของแถบ เลือด,มานา ที่สร้างขึ้นแทน จับจากตัวเกมโดยตรง
    -อยากทราบเกี่ยวกับการเขียนสคริปที่เอาดึงจากข้อมูลในแถบเลือดและมานา มาโชว์มาโชว์ยังโปรแกรมที่สร้างขึ้น
    -ผมเคยใช้ CheatEngine ดึงข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับเกมออกมา แต่ไม่รู้ว่าจะนำมาเขียนยังไงดี

ฝากผู้มีความรู้ให้คำแนะนำทีนะครับ ผมทำเพื่อศึกษาไม่ได้แจกจ่ายครับ ขอบคุณครับ
    aut
    aut
    PSsix Powerful Scripting Class
    PSsix Powerful Scripting Class

ความนิยม : 126
    เข้าร่วมเมื่อ : 24/07/2010

เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ Empty Re: เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ

ตั้งหัวข้อ by aut 06/10/10, 07:48 pm

นายดูนี่เลย [You must be registered and logged in to see this link.] อยากลองทำเหมือนกัน อ่านดูแล้วยากมากมาย เลยไม่ทำดีก่า

:affraid:
    flapjack
    flapjack
    PSsix Member Super Class III
    PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
    ความนิยม : 75
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ Empty Re: เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ

ตั้งหัวข้อ by flapjack 29/10/10, 06:59 pm

aut พิมพ์ว่า:นายดูนี่เลย [You must be registered and logged in to see this link.] อยากลองทำเหมือนกัน อ่านดูแล้วยากมากมาย เลยไม่ทำดีก่า

:affraid:

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล

แต่ผมลองทำละ ยังไม่ได้เลย T-T
    (ติดตรง start using NomadMemory. อะไรสักอย่าง - -'' แปลไม่ออก )
    rolovely
    rolovely
    PSsix Member Super Class II
    PSsix Member Super Class II

ความนิยม : 26
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

ตั้งหัวข้อ by rolovely 31/10/10, 11:12 pm

กระทู้ผม ก็ทำตามนี้เลยครับ แต่ก็ปวดหัวไม่น้อยเลย แต่ผมนับทีละสิน เช่นเลือดร้อยเปอร์ ก็ให้มันตรวจทีละ สิบ
    chengman
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ Empty เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ Empty
    เข้าร่วมเมื่อ : 09/02/2012

ตั้งหัวข้อ by chengman 08/07/12, 11:22 am

scanditionx พิมพ์ว่า:อยากดึงข้อมูลของแถบ Hp,Mp ออกมาโชว์ที่ ตัวโปรแกรมที่ต้องเริ่มยังไงครับ

ผมทำได้แต่โดยใช้ สคริป Pixelgetcollor แต่มีปัญหาอยู่ว่า เวลาเราปรับหน้าจอของเกม
    ตำแหน่งของ X,Y มันเปลี่ยนเลยทำให้โปรแกรมทำงานมั่ว แต่ที่อยากทำใหม่คือ
    -อยากทำหน้าจอของตัวโปรแกรม โชว์เป็น GUI โดยมีแถบเลือด และ แถบมานา
    -ใช้คำสั่ง Pixelgetcollor เช็คที่ตำแหน่ง ของแถบ เลือด,มานา ที่สร้างขึ้นแทน จับจากตัวเกมโดยตรง
    -อยากทราบเกี่ยวกับการเขียนสคริปที่เอาดึงจากข้อมูลในแถบเลือดและมานา มาโชว์มาโชว์ยังโปรแกรมที่สร้างขึ้น
    -ผมเคยใช้ CheatEngine ดึงข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับเกมออกมา แต่ไม่รู้ว่าจะนำมาเขียนยังไงดี

ฝากผู้มีความรู้ให้คำแนะนำทีนะครับ ผมทำเพื่อศึกษาไม่ได้แจกจ่ายครับ ขอบคุณครับ

ขอโทษนะครับ ผมกำลังหาข้อมูลวิธีการทำแบบที่พี่ถามอ่าครับ ไม่ทราบว่าพี่ทำได้หรือยัง ผมอ่านลิ้งที่คุณอัตให้ไว้ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ รบกวนแนะแนวทางให้ผมทีครับ ผมทำไว้ใช้เองไม่ได้ขายครับ ขอบคุณครับ
    hin1kong
    hin1kong

เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ Empty เกี่ยวกับการสร้่างโปรแกรมช่วยปั๊มเลือด,มานา ในเกมต่างๆ Empty
    เข้าร่วมเมื่อ : 06/07/2012

ตั้งหัวข้อ by hin1kong 10/07/12, 11:06 pm

ลองทำตามนี้ดูสิ
    [You must be registered and logged in to see this link.]
    ผมลองกับเกม forsaken มันก็โชว์ HP/MP คงเหลือ กับ MaxHP/Max/MP แต่ผมดันเขียนโค้ดมาใช้ไม่ไเป็น em218
    ทำได้ละโค็ดแจกด้วยนะ ชินจัง
    chengman

เข้าร่วมเมื่อ : 09/02/2012

ตั้งหัวข้อ by chengman 13/07/12, 02:52 pm

ขอบคุณคับพี่ แตผมติดตรง find out writes this address มันจะเด้งออกจากเกมส์คับ พอลองตั้งค่า debug optionเป็นแบบอื่น มันไม่เด้งคับ แต่ไม่มีค่าอะไรเกิดขึ้นเลยคับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับพี่

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 03:24 pm