ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ

loveapple244
    PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 9
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/07/2011

จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ Empty จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ

ตั้งหัวข้อ by loveapple244 09/02/12, 12:30 pm

สิ่งที่ยากทำได้คือ
    1.สร้างเป็นGUIยังไงครับจากข้างล่างนี้
    2.ทำให้กด1 2ยังไงครับหรือทำให้กด2 1ยังไงครับหรือว่าต้องสร้างฟังก์ชั่นเพิ่มครับ
    Code:

Global $Paused
    HotKeySet("{F5}", "Pause")
    HotKeySet("{ESC}", "escrsc")
    HotKeySet("{F1}", "f1")
    HotKeySet("{F2}", "f2")
    While 1

Sleep(100)
       WEnd

Func Pause()
        $Paused = NOT $Paused
        While $Paused
            sleep(100)
        WEnd
    EndFunc

Func escesc()
        Exit 0
    EndFunc

Func StartButtonClick()
        $Paused = NOT $Paused
    EndFunc

Func f1()
      While 1
         Send("1")
         sleep(1000)
        WEnd

EndFunc

Func f2()
      While 1
         Send("2")
         sleep(1000)
        WEnd

EndFunc
    yamcrocodile
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ Empty จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 10/02/2012

จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ Empty Re: จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ

ตั้งหัวข้อ by yamcrocodile 10/02/12, 02:03 am

กด 1

HotKeySet("1","f1")

สร้าง GUI ก็ไปที่ Tools > Coda ครับ
    loveapple244

ความนิยม : 9
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/07/2011

จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ Empty Re: จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ

ตั้งหัวข้อ by loveapple244 10/02/12, 09:23 am

Coda มันแค่ช่วยสร้างกอบหน้าต่างโปรแกรมสำเร็จรูปเฉยแต่ไม่จำเป็นถ้ารู้ว่าGUICtrlCreateมันต้องใช้อะไรก็ไม่จำเป็นต้องใช้แล้วละครับบางคนใช้ยังไม่รู้เลยทำไมต้องinclude- -*เพราะใช้โปรแกรมอย่าง codaนี้ละ- -*เพราะผมหลงกลมันมากว่า1ปีด้วยเหตุที่ใช้มันอยู่บ่อยๆครั้งทำให้ไม่เกิดไอเดียอื่นตามมา
    ทำยังไงให้ม้นเชื่อมโยงสมมุติว่า
    GUICtrlCreateCombo("สั่งกด", 40, 96, 145, 25)
    คือจะสร้างให"สั่งกด"ทำงานอะครับเช่นนี้อะเลยยากทราบว่ากำหนดฟังก์ชั่นยังไงคือต้องการแนวคิด
    อย่างที่คุณว่าคือ HotKeySet("1","f1")นะผมใช้จนรู้แล้วอะครับแล้ว"1"แบบนี้ความน่าจะนะครับมันไม่ค่อยดีพอควรใช้เป็น"{1}"แล้วตามด้วยค่าฟังก์ชั่นf1ในที่นี้คือไปสร้างfuce..EndFunc อันนี้ก็ใช้เป็นครับ- -*ที่จะสื่อคือจะดึงค่าฟังกฺชั่นหนึ่งไปให้กับGUICtrlCreateComboยังไงอะครับไงช่วยชี้แนวทางให้ทีครับ
    แต่ ไม่ต้องตอบคำถามนี้ก็ได้ครับเพราะพึ่งหาเจอเมื่อเช้า- -*หาตั้งแต่เมื่อคืนคงจริงอย่างที่พี่ autเคยพูดไว้หาให้มากถามไปก็ไม่ดีเพราะมันไม่เกิดไอเดีย
    Hiewsound
    Hiewsound
    PSsix Member High Class
    PSsix Member High Class

ความนิยม : 33
    เข้าร่วมเมื่อ : 08/01/2012

ตั้งหัวข้อ by Hiewsound 17/02/12, 12:51 am

เข้ามาดูอิอิ ตกลงทำได้แล้วหรือยังครับ ถ้ายังผมพอช่วยได้

เวลาขณะนี้ 19/04/24, 01:21 pm