ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

[ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน

Anothor
    สมาชิกทั่วไป

[ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน Empty [ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 24/04/2014

[ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน Empty [ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน

ตั้งหัวข้อ by Anothor 27/04/14, 05:19 pm

เราต้องใช้คำสั่งอะไรครับที่เแบบว่า พอเปิดหน้าต่างเกมส์ สคริปต์จะทำงาน
    แล้วพอพับหน้าต่างเกมส์ สคริปต์จะหยุดทำงาน พอเปิดหน้าต่างเกมส์ขึ้นมาอีก
    สคริปต์มันก็จะทำงานต่อ
    Arm
    Arm
    PSsix Member Super Class III

PSsix Master PSsix Program Coder
    ความนิยม : 54
    เข้าร่วมเมื่อ : 31/03/2011

[ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน Empty Re: [ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน

ตั้งหัวข้อ by Arm 27/04/14, 06:33 pm

Code:
    AdlibRegister("CheckActive")
    $title = "[CLASS:Notepad]"

While 1
       ToolTip("OK!")
       Sleep(100)
    WEnd

Func CheckActive()
       While Not WinActive($title)
          ToolTip("")
          Sleep(100)
       WEnd
    EndFunc
    Anothor

[ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน Empty [ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน Empty

[ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน Empty Re: [ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน

ตั้งหัวข้อ by Anothor 27/04/14, 06:40 pm

Arm พิมพ์ว่า:
    Code:
    AdlibRegister("CheckActive")
    $title = "[CLASS:Notepad]"

While 1
       ToolTip("OK!")
       Sleep(100)
    WEnd

Func CheckActive()
       While Not WinActive($title)
          ToolTip("")
          Sleep(100)
       WEnd
    EndFunc

ผมลบกวนอีกอันนึงครับ
        ถ้าเกิดผมจะ เช็คว่าในหน้าต่างนั้นๆ เนีย ว่ามี Button ที่ชื่อว่า start นี่ผมต้องใช้คำสั่งอะไรหรอครับ
    Arm
    Arm

PSsix Master PSsix Program Coder
    ความนิยม : 54
    เข้าร่วมเมื่อ : 31/03/2011

ตั้งหัวข้อ by Arm 27/04/14, 06:43 pm

เป็นเกมหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นเกมมันจะไม่ได้นะ

ถ้าแบบเป็นปุ่ม GUI อะไรแบบนี้ได้ครับ
    Anothor

ตั้งหัวข้อ by Anothor 27/04/14, 08:17 pm

Arm พิมพ์ว่า:เป็นเกมหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นเกมมันจะไม่ได้นะ

ถ้าแบบเป็นปุ่ม GUI อะไรแบบนี้ได้ครับ

จริงๆแล้วไม่ใช้เกมส์หลอกครับ ผมอะ สร้างเกมส์อยู่ แต่เวลา สร้างมอนเตอร์มันต้องทำอะไรซ้ำๆ
    ผมเลยอยากเขียนโปรแกรม ช่วยสร้างเกมส์ไว้สร้างเองครับ ผมพึ่งหัดทำได้ 3 วันครับ
    โปรแกรม AutoIT มันก็ง่ายดีนะ

ไอปุ่มที่ว่านี่เป็นปุ่ม Button ในโปรแกรมเขียนเกมส์ เราสามารถ ตรวจเช็ค ปุ่ม Button จาก
    โปรแกรมอื่นได้ไหมครับ หรือจะมี วิธีเช็คอย่างอื่น

เวลาขณะนี้ 19/04/24, 11:12 am