ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

สร้าง MDI Form

jengjungjing
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

สร้าง MDI Form Empty สร้าง MDI Form Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 17/09/2013

สร้าง MDI Form Empty สร้าง MDI Form

ตั้งหัวข้อ by jengjungjing 17/09/13, 11:49 pm

คือผมต้องการสร้าง form หลัก 1 form แล้วมีปุ่มเมนูให้กด เมื่อกดแล้วก็จะมี form ลูกเด้งขึ้นมา อยู่ภายใน form หลักอ่าคับ แล้วเมื่อกดปิด form หลัก form ลูกๆ ทั้งหมดก็จะถูกปิดลงไปด้วย ไม่ทราบว่าจะเขียนยังไงดีครับ หรือสามารถกำหนดจาก koda ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
    sak
    sak
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

สร้าง MDI Form Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/11/2017

สร้าง MDI Form Empty Re: สร้าง MDI Form

ตั้งหัวข้อ by sak 10/12/17, 12:10 am

jengjungjing พิมพ์ว่า:คือผมต้องการสร้าง form หลัก 1 form แล้วมีปุ่มเมนูให้กด เมื่อกดแล้วก็จะมี form ลูกเด้งขึ้นมา อยู่ภายใน form หลักอ่าคับ แล้วเมื่อกดปิด form หลัก form ลูกๆ ทั้งหมดก็จะถูกปิดลงไปด้วย ไม่ทราบว่าจะเขียนยังไงดีครับ หรือสามารถกำหนดจาก koda ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ถ้าใน vb.net สามารถทำได้ แต่ใน autoit คำสั่งต่างๆ คงเขียนยากขึ้น.

เวลาขณะนี้ 27/04/24, 11:12 am