ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร

Anothor
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร Empty ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 24/04/2014

ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร Empty ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร

ตั้งหัวข้อ by Anothor 24/04/14, 10:36 pm

ผมอยากทราบว่าตัวแปรเนียเค้ากำหนดมาให้เราตายตัวหรือว่าเราสามารถตั้งชื่อตัวแปรเหมือนภาษา C เองได้

แล้วก็ผมอยากทราบการใช้ตัวแปร  ผู้รู้ช่วยแนะแนวทางด้วยครับ ขอบคุณครับ
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร Empty ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร Empty ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร Empty Re: ผมเป็นมือใหม่มากครับ อยากทราบเกี่ยวกับตัวแปร

ตั้งหัวข้อ by POS 25/04/14, 05:39 am

ค่าตัวแปรเก็บได้ทั้งตัวอักษร และตัวเลขครับ

Code:
    $a = "ตัวแปรเก็บค่า"
    MsgBox(0,"",$a)

$a = "เปลี่ยนค่าเป็นตัวเลข"

$a = 100

$a = $a+100

เวลาขณะนี้ 27/04/24, 03:12 am