ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ

Unknowz
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ Empty ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 22/05/2014

ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ Empty ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ

ตั้งหัวข้อ by Unknowz 23/05/14, 10:47 pm

ผมลองหัดทำตามหน้าเว็ปแล้ว มาประยุกซ์นิดนึง  เป็นโปรแกรมปั้ม HP โค้ดที่ผมเขียนประมาณว่า ถ้าเลือดลดไปจนพิกัดที่จิ้มสีเป็นสีเทาให้ปั๊มที่ปุ่ม F8
    Code:
    Global $GameHD

Func _PSsixLoadH($gtitle)
       $GameHD = WinGetHandle($gtitle)

If @error Then
       MsgBox(4096,"Error","Not Find Client")
    Else
       Return 1
    EndIf
       EndFunc
       If _PSsixLoadH("RaกXXX") Then WinActivate($GameHD)
    While 1
    If PixelGetColor(162,58) = 0xE7E7EF Then
       ;Send("")
       ;Else
       Send("{F8}")
    EndIf
    WEnd

ใส่แบบข้างบนไม่ปั๊มเลย

Code:
    Global $GameHD

Func _PSsixLoadH($gtitle)
       $GameHD = WinGetHandle($gtitle)

If @error Then
       MsgBox(4096,"Error","Not Find Client")
    Else
       Return 1
    EndIf
       EndFunc
       If _PSsixLoadH("RaกXXX) Then WinActivate($GameHD)
    While 1
    If PixelGetColor(162,58) <> 0xE7E7EF Then
       ;Send("")
       ;Else
       Send("{F8}")
    EndIf
    WEnd

ใส่แบบนี้ปั๊มไม่หยุดเลยครับ  อันนี้ผมลองเอาพื้นฐานมาปรับใส่นะครับ  ผิดตรงไหนรบกวนทีนะครับ

ปล.ตรงRaกXXX ผมตั้งใจปิดแค่ชื่อเกมไว้น่ะครับ
    Unknowz

ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ Empty ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 22/05/2014

ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ Empty Re: ขอปรึกษาเรื่องสคริปเบื้องต้นที่สอนหน้าเว็บครับ

ตั้งหัวข้อ by Unknowz 23/05/14, 11:32 pm

ได้แล้วครับ เพิ่มคำสั่งนี้
    Opt("MouseCoordMode", 2)
    Opt("PixelCoordMode", 2)
    Opt("CaretCoordMode", 2)

เวลาขณะนี้ 27/04/24, 02:14 am