ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

ช่วยอีกทีครับ $recv[2] >>>> [ ] <<< มันคือไร

rolovely
    rolovely
    PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 26
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty ช่วยอีกทีครับ $recv[2] >>>> [ ] <<< มันคือไร

ตั้งหัวข้อ by rolovely 30/03/11, 08:44 pm

พอดีผมงงอ่ะ อยากรู้ว่าคือไร

$recv[2]

>>>> [2] <<<<

While 1
    $ConnectedSocket = TCPAccept( $MainSocket)
    If $ConnectedSocket >= 0 Then
    $recv = TCPRecv($ConnectedSocket, 128)
    sleep(300)
    If StringLen($recv) Then
    If StringInStr($recv, "Connect:") Then
    $recv = StringSplit($recv, ":")
    $ip2 = $recv[2]
    Quixotic
    Quixotic
    PSsix Member High Class

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 1
    เข้าร่วมเมื่อ : 29/03/2011

ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty Re: ช่วยอีกทีครับ $recv[2] >>>> [ ] <<< มันคือไร

ตั้งหัวข้อ by Quixotic 30/03/11, 09:38 pm

น่าจะเป็น Arry นะครับ

$recv[2]

ถ้านับก็ recv[0] recv[1] recv[2]
    recv ก็น่าจะแบ่งออกมาได้สองหรือสามค่า

อาจจะใช้แบบนี้นะครับ

$ip2 = $recv[2]

$ip1 = $recv[1]

ผมก็ไม่มั่นใจ ถือซะว่าผมมั่วละกันครับ อย่าพึ่งมั่วตามนะครับ รอผู้รู้จริงมาตอบดีกว่า >_<

ไม่รู้ว่ามันจะคล้ายๆกับภาษา pawno ที่ผมทำอยู่รึป่าวนะ

ผมเห็นว่า AutoIT มีลักษณะการเขียนคล้ายๆกับสคริป pawno ที่ผมเขียนอยู่เลยลองมาศึกษาดูอ่ะครับ

มีโปรโจคจะทำ Luancher เกม แหะๆ
    rolovely
    rolovely

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 26
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty Re: ช่วยอีกทีครับ $recv[2] >>>> [ ] <<< มันคือไร

ตั้งหัวข้อ by rolovely 30/03/11, 09:39 pm

555
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 31/03/11, 06:46 am

ถ้าจะเอาโค้ดมาถาม ควรจะเอาโค้ดทั้งหมดไม่ใช่เอาเป็นบางส่วน เอามาแบบนี้ตอบไม่ได้ หรือแค่ตอบแบบเดาๆ ซึ่งอาจถูกหรือผิด

ผมเข้าใจว่าคุณกลัวโค้ดโดนขโมยหรืออะไรทำนองนี้ แต่อยากจะย้ำอีกครั้ง ไม่มีความปลอดภัยในโค้ด Autoit ทุกโปรแกรมที่คอมไพล์สามารถแยกโค้ดออกมาได้หมด
    Quixotic
    Quixotic

ตั้งหัวข้อ by Quixotic 31/03/11, 01:35 pm

ห๊า !!!! AuoIT ก็ไม่ปลอดภัยหรอครับ T__T

งั้นที่ผมหนีจาก .Net มา AutoIT ก็มีค่าเท่ากันสิครับ แง่

แล้วโอกาศโดนส่องจนหมดไส้หมดพุงนี้มีมากน้อยแค่ไหนหรอครับ = ="
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty ช่วยอีกทีครับ $recv[2]  >>>>  [ ] <<< มันคือไร Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 01/04/11, 06:09 pm

คุณไม่อยากถูกแกะโค้ดก็ใช้ Obfuscator บังโค้ดไปก็ได้ครับ

ตัวอย่าง
    MsgBox(0,"สวัสดี","ตอนนี้วันที่ "&@MDAY)

บังโค้ดแล้วก็จะได้อย่างด้านล่างนี้

Code:
    Execute(BinaryToString("0x4D7367426F7828302C22CAC7D1CAB4D5222C22B5CDB9B9D5E9C7D1B9B7D5E8202226404D44415929"))
    Func Quersumme($zahl)
    local $split=StringSplit($zahl,"")
    $zahl=Execute(BinaryToString("0x30"))
    For $i=1 To UBound($split)-1
    $zahl=Execute(BinaryToString("0x247A61686C2B2473706C69745B24695D"))
    Next
    return $zahl
    EndFunc

อย่างไรก็ตามการกลัวถูกแกะโค้ด สำหรับ autoit มันค่อนข้างเป็นเรื่องที่คิดมากเกินไป เพราะโค้ดทั่วไปก็หาได้ตามเว็บอยู่แล้ว หรือถ้าจะทำโปรแกรมที่เป็นความลับหนักหนาก็ไปทำจากภาษาพวก C++ หรืออะไรทำนองนี้จะดีกว่า
    Quixotic
    Quixotic

ตั้งหัวข้อ by Quixotic 01/04/11, 11:19 pm

ขอบคุณสำหรับตัวอย่างนะครับ

ที่ผมไม่ไปทาง VB,VC ก็เพราะว่า... ไปไม่เป็นอ่ะครับ = ="

ก็อย่างที่เคยว่าอ่ะครับ AuoIT มีแนวการเขียนสคริปคล้ายๆกับ Pawno ที่ผมทำจน(เกือบ)เซียน

ผมก็เลยอยากจะมาลองทางนี้มากกว่า เพราะมันน่าจะก้าวหน้าไวกว่าที่พวก Visual...

แล้วก็อีกอย่างคือ มันมีตัวอย่างโปรแกรมที่ผมต้องการใช้แล้วเขาเขียนเป็น AuoIT ไว้ ผมเลยจะลองต่อยอดอ่ะครับ^^

เด๋วผมก็อาจมีคำถามมาฝากบ้างเร็วๆนี้แหล่ะครับ ใกล้ตันล่ะ ฮ่ะๆ ตอนนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนการทำ Autoupdate

เวลาขณะนี้ 26/04/24, 10:21 pm