ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม

fongnum
    fongnum
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม Empty การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 22/04/2014

การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม Empty การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม

ตั้งหัวข้อ by fongnum 01/05/14, 11:53 pm

การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกมอย่างถูกต้อง จาก [You must be registered and logged in to see this link.]
    Opt("MouseCoordMode", 2) ;ตั้งค่าเม้าส์ ให้อ้างอิงพิกัดจากหน้าต่างโปรแกรม
    Opt("PixelCoordMode", 2) ;ตั้งค่าการดึงรหัสสี ให้อ้างอิงพิกัดจากหน้าต่างโปรแกรม
    Opt("CaretCoordMode", 2) ;ตั้งค่าการอ้างอิงหน้าต่าง สำหรับคำสั่งอื่นๆ ที่ต้องใช้พิกัดอ้างอิง

ถ้าใส่คำสั่งนี้ในสคริป ถ้ากดรันสคริปแล้วไม่สามารถกดไปที่หน้าต่างโปรแกรมอื่นได้เลยใช่ไหมครับ เพราะผมลองใส่ไปแล้วพอกดรันสคริปแล้วไปคลิ๊กที่หน้าต่างโปรแกรมอื่น สคริปก็ไม่รันต่ออะครับ พอลองลบ คำสั่งด้านบนออกไป สคริปก็ใช้งานไม่ได้เลย เหมือนพิกัด กับ สี เปลี่ยนอะครับ
    ปล.ติ๊กที่ coord mode client ก่อนหาพิกัด และสี ตลอด
    test_music
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม Empty การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม Empty
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/08/2013

การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม Empty Re: การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม

ตั้งหัวข้อ by test_music 03/05/14, 10:24 am

เข้าใจถูกแล้วครับ มันจะทำงานกับหน้าต่างที่เรา Active ไว้น่ะครับ

พิกัดกับสีจะทำงานในหน้ต่างที่เรากำหนดอะครับ
    fongnum
    fongnum

ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 22/04/2014

การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม Empty Re: การอ้างอิงพิกัดหน้าต่างเกม

ตั้งหัวข้อ by fongnum 03/05/14, 10:55 am

test_music พิมพ์ว่า:เข้าใจถูกแล้วครับ มันจะทำงานกับหน้าต่างที่เรา Active ไว้น่ะครับ

พิกัดกับสีจะทำงานในหน้ต่างที่เรากำหนดอะครับ
    ครับ ขอบคุณครับ  em229 

เวลาขณะนี้ 09/05/24, 05:27 am