ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

4 posters

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง

pssixlover
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 12/02/2012

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง

ตั้งหัวข้อ by pssixlover 13/02/12, 01:52 pm

ขออนุญาติสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องการคลิกเม้าส์ รวมถึงคำสั่ง Send ด้วยนะครับ

เวลาสั่งคลิกจุดที่เขียนสคริปไว้ บางทีมันคลิกติดบ้างไม่ติดบ้าง บางทีผมต้องเซ็ทให้มันคลิกซ้ำ 5 ครั้งถึงจะคลิกลงไปได้ แต่บางทีแค่ครั้ง2 ครั้งก็คลิกติดแล้ว ไม่รู้อะไรทำให้มันคลิกติดบ้างไม่ติดบ้าง

เมาส์มันไปจุดที่เขียนสคริปไว้ตลอดนะครับแต่มันคลิกไม่ติด มันเป็นเพราะอะไรครับ ไม่ใช่เฉพาะการคลิกเม้าส์นะครับ
    คำสั่ง send ที่ใช้กับคีย์บอร์ดก็เป็นเหมือนกัน

เป็นเพราะโปรแกรมป้องกันต่างๆของเกมส์เช่น gameguard หรือเปล่าครับ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคือคลิกบางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติดและคำสั่งSend ต่างๆอาการเดียวกันเลยครับ ได้บ้างไม่ได้บ้าง ทั้งหมดเป็นการทดสอบเกมส์เดียวกันหมดนะครับ

แต่ผมก็ใช้ win64 bit นะครับ ก็เลยงงๆนิดนึง ว่ามันเกี่ยวกับอะไรทำให้คลิกติดบ้างไม่ติดบ้าง em228

รบกวนผู้รู้ไขข้อสงสัยหรือวิธีแก้ไขให้ทีครับ ขอบพระคุณมากครับ
    pssixlover

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 12/02/2012

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty Re: รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง

ตั้งหัวข้อ by pssixlover 13/02/12, 06:00 pm

ลองมา หลาย ชม.แล้ว em219 ยังไงมันก็ไม่ยอม คลิก 100% ตามที่ผมเขียนสคริปไว้จริงๆครับ งงมาก

มันจะมีบางครั้ง คลิก บางครั้งไม่คลิก(คำสั่งเดิมไม่ได้แก้อะไรเลย แต่เดี๋ยวก็ทำงานได้ เดี๋ยวก็ไม่ได้)

เป็นเพราะอะไรก็ไม่รู้ รอพี่ Pos หรือพี่ๆเพื่อนๆท่านใดที่พอรู้แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
    loveapple244
    PSsix Member Super Class II
    PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 9
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/07/2011

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty Re: รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง

ตั้งหัวข้อ by loveapple244 21/02/12, 01:00 pm

ถ้ามี xtrapต้องbypassก่อนไม่ก็ลงวินโดว์64บิตครับSend("{ตัวอักษรทุกๆตัวใส่ในนี้}")
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 23/02/12, 03:07 pm

compile เป็น 64 บิต หรือยังครับ

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง  Ccc10

และโปรแกรม(ส่วนใหญ่เกมส์) บางโปรแกรมจะมีการตรวจจับความเร็วในการคลิก คุณต้องหน่วงเวลาการคลิกให้เหมือนคนคลิก โดยนำคำสั่งด้านล่างนี้ไปใส่ไว้ที่ด้านบนสคริปต์ด้วย

Code:
    #RequireAdmin
    Opt("MouseClickDelay", 250)
    Opt("MouseClickDownDelay", 250)

wdiLi
    wdiLi
    PSsix Member High Class
    PSsix Member High Class

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 29/01/2011

ตั้งหัวข้อ by wdiLi 07/10/12, 11:00 am

เพิ่งรู้ นะเนี้ยว่า ต้องหน่วง ความเร็วในการคลิกเมาส์ ให้เหมือน คนคลิก ด้วย

ได้ Tip เล็ก ๆ น้อย ๆ ไปใช้แล้ว em219

เวลาขณะนี้ 21/05/24, 12:33 am