ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch

ekapanfh
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/05/2012

สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch

ตั้งหัวข้อ by ekapanfh 04/05/12, 03:56 pm

สมมุติว่าผมมีรูป ปิงปอง อยู่ตรงกลางของภาพ หากผมต้องการหาจุดศูนย์กลางของปิงปองผมควรทำอย่างไรดีครับ
    1 หากใช้ Pixcelsearch มีปัญหาว่าระดับสีของปิงปองไม่เท่ากันครับ ตรงกลางอาจะมีสี 4FFFF แต่บริเวณขอบอาจจะเป็น 4F000
    พูดง่าย ๆคือว่าระดับสีไม่เท่ากันทั้งลูกครับหากผมต้องการหาจุดศูนย์กลางควรหาอย่างไรดีครับ จุดศูนย์กลางของลูกปิงปองนะครับ
    2 มีวิธีการอื่นไหมนอกจาก Pixcelsearch ที่ผมจะใช้หาจุดศุนย์กลางของปิงปอง เช่นมีการเปรียบเทียบรูปกันได้ไหมครับ

ถ้าผมมีรูปภาพ 10 รูป แต่ละรูปมีลูกปิงปองอย่างละ 1ลูกที่ตำแหน่งต่าง ๆ กันผมจะหาจุดศุนย์กลางของลูกปิงปองได้อย่างไร

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณ
    Fast
    PSsix Member Super Class III
    PSsix Member Super Class III

สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty PSsix Program Coder
    ความนิยม : 54
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/06/2011

สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty Re: สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch

ตั้งหัวข้อ by Fast 04/05/12, 09:46 pm

หาเหมือนจุดกลางเป้าแบบนี้เลยครับ [You must be registered and logged in to see this link.]
    ekapanfh

สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/05/2012

สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty Re: สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch

ตั้งหัวข้อ by ekapanfh 04/05/12, 11:02 pm

ถ้าไม่เป็นจุดละครับมีวิธีอื่นไหมครับ ตอนนี้ต้องใช้ MouseGetPos() อยุ่ครับเพื่อหาตำแหน่งตรงกลาง
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty สอบถามท่านผู้รู้เกียวกับ Pixcelsearch Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 07/05/12, 08:29 am

เอารูปหรือลิงก์เกมส์มาดูสิครับ

เวลาขณะนี้ 14/05/24, 09:11 am